in ,

Madadin madarar ruwa - duba

Madadin madara

Lura: A zahiri, ba a yarda da madadin madara ba a kira madara, alal misali ana sayar da su a matsayin "abin sha na soya". Don kyakkyawar fahimta muna yin banbanci anan.

"RUWAN SOYAYYA"

Akwai shi azaman "soya abin sha" a cikin shagunan. An sanyaya shi kuma an tsarkake shi, an dafa shi da ruwa kuma a tace a ƙarshen. Sau da yawa ana ɗanɗana shi, saboda soymilk yana da dandano na kansa.

PRO
+ rashin kyautawa
+ idan soya daga Austria: shawarar daga wurin ra'ayi na CO2
+ mai tsada sosai (daga kimanin 1 € kowace lita)
+ na iya maye gurbin qwai yayin yin burodi da dafa abinci
+ karancin mai
+ in mun gwada da yawan furotin na madarar shuka

Contra
- yawanci zakiji dadi
- dandano mai karfi
- idan asalin ba'a bayyana ba: batun batun CO2
- GMO gurbatawa (gwajin mabukaci bai samu ba)
- allergen na kowa
- Aromas sukan kara yawa

"RUWAN RUKA"

Ana iya siyar da shi azaman "abin sha shinkafa" ko "abin sha shinkafa", kamar yadda madara kaɗai daga shanu da sauran dabbobi za'a iya tsara su azaman madara. Haɗin ɗanɗano na yau da kullun ana ƙirƙira shi ta hanyar shiri: Rice ƙasa ne kuma an dafa shi cikin ruwa har sai an samar da taro mai kirim. An yarda da wannan don ferment, yayin da sitaci na shuka ya lalace ga sukari.

PRO
+ dandani mai dadi, mai kyau da dandano
+ mara tsada (daga kimanin 1,30 € kowace lita)
+ rashin kyautawa
Contra
- An ɗan tuhume tuhume-tuhumen
- ya ƙunshi mai yawa sucrose
- babban sawun CO2
- gurɓatar Methane
- Aromas sukan kara yawa

"GYARAN KANKA"

Madadin madara madara da za a iya sayar da shi azaman madara. Madara mai kwakwa itace cakuda ɓangaren ɓangaren fure na ruwan kwalliya da ruwa. Tare da mai mai kusan kusan 20 bisa dari na madara mafi madara. Tun da madara kwakwa ba za a iya haɗa shi da mai ba, kitse da ruwa a cikin marufi dabam. Don guje wa wannan, wasu lokuta ana amfani da kayan maye kamar su masu karfafa ƙarfi, emulsifiers ko lokacin farin ciki.

PRO
+ rashin kyautawa
+ mai kyau ga dafa abinci

Contra
- kayayyaki masu shigo da ruwa na zamani (sawun ƙafafun CO2)
- mai yawa mai
- a hade hade da kayan maye
- bai dace da kowane shiri ba (misali kofi)

"ALMOND MILK"

Za a iya sayar da madara almond a ƙarƙashin sunan "almond sha". Don yin almon na gasashe, ƙasa kuma a tsoma cikin ruwan zafi. Bar don sa'o'i da yawa kafin tacewa. Abin takaici, yawancin lokuta ana ƙara ƙara abubuwa don sa madara mai ruwan alkama ta yi kama da kyau musamman.

PRO
+ rashin kyautawa
+ daidaito mai kirim

Contra
- Almonds galibi ake shigo da su daga Amurka
- Noma tare da amfani da maganin kashe kwari da kuma amfani da ruwa
- akasari sun cika suga
- Sau da yawa gauraye da thickeners, emulsifiers da cakosobasu
- Madadin madara mafi tsada (kimanin 3 € a kowace lita)

"OAT MILK"

Hakanan madara oat na iya zama kawai "oat sha" a cikin ciniki. Oats suna ƙasa, gauraye da ruwa da dafa shi. Ana iya ƙara enzymes waɗanda ke warware carbohydrates. Wannan matattarar an tace shi kuma a ɗan shafe shi da mai. Oatmeal yana da ɗanɗano kaɗan. Koyaya, wasu masu kara da lokacin farin ciki wasu lokuta ana kara su don suyi kama da juna a gilashin.

PRO
+ zaki mai haske
+ shawarar idan hatsi daga Austria
+ ƙarancin ƙafafun CO2

Contra
- yana dauke da gluten

Madara vs. Madadin - Mutane da yawa suna juyawa zuwa madadin madara. Amma menene ainihin abin da ya fi dacewa da lafiyar jiki - madarar samfurin halitta ko madadin tsire-tsire irin su madara mai soya, madarar almond ko madara oat?

Photo / Video: Shutterstock.

Written by Sonja

Leave a Comment