in ,

Nasara: haramcin kiwon dabbobi ga St. Pöltner m manoma | VGT

A halin yanzu ana shirin yanke shawarar hana kiwo na dabbobi ga ma'aikacin badakalar kitso a St. Pölten-Land a BH kuma za a kai shi nan da 'yan kwanaki masu zuwa - VGT ya nuna dogon lokaci.

A cewar bayanai daga ofishin mai kula da kansilan jihar Barbara Rosenkranz, a halin yanzu an sake gano haramcin kiwon dabbobi ga ma'aikacin na makon da ya gabata. abin kunya mast shirya. Za a yanke shawarar nan da 'yan kwanaki masu zuwa - idan har ya zama na karshe, ba za a sake barin mutumin ya ajiye ko kula da dabbobi ba - watau ba zai iya ci gaba da kitso abin kunya ba. VGT ta riga ta sami haramcin kiyaye dabbobi bayan gano a cikin shekarar da ta gabata ake bukata kuma ta hanyar zanga-zangar tsakiyar mataki sake kawai jiya.

Mai fafutukar VGT Lena Remich: Haramcin kiyaye dabbobi yana da matukar muhimmanci don kare mutanen da suka yi sakaci da azabtar da dabbobi ta wannan hanya tsawon shekaru (kamar yadda wahayin ya kasance tun daga lokacin). 2013 nuna) don hana kara zaluntar dabba. Wannan shari'ar ta nuna a sarari cewa umarnin gyara da fatan alheri daga hukumomi da hukumomi ba su isa ba. Mutanen da suke barin dabbobi suna shan wahala irin wannan bai kamata su ajiye dabbobi ba! Idan ba tare da maimaita wahayi na VEREIN GEGEN TIERFABRIKEN zaluncin dabba a cikin wannan kamfani zai yiwu ya ci gaba ba.

Ƙarshen dokar hana adana dabbobi

Bayan isar da yanke shawara na ƙarshe don hana kiwo, an ba da wa'adin makonni huɗu wanda ma'aikacin zai iya shigar da ƙara game da hukuncin ga kotun gudanarwa ta jihar. Idan ba a yi korafi a wannan lokacin ba, haramcin kiyaye dabbobi ya shafi kuma mutum na iya daina mallaka ko kula da dabbobi daidai da sharuddan yanke shawara. Idan kuma babu wani da zai karbe gonar, sai hukuma ta kwashe dabbobin. Ana iya ba da dokar hana kiwo da kanta ga kowane nau'in dabba ko kuma don wasu nau'ikan dabbobi kawai - ana iya ci gaba da adana wasu nau'ikan dabbobi a yanayi na biyu. Idan an yi korafi, matakin shari'a na iya ɗaukar rabin shekara wani lokaci. Lena Remich akan wannan: Shawarar hana adana dabbobi shine mataki na farko mai mahimmanci. Duk da haka, akwai tsawon makonni hudu bayan haka kuma tsarin korafe-korafen na iya haifar da ƙarin jinkiri. Duk da haka, muna ganin bayar da shawarar a matsayin muhimmiyar nasara.

Wataƙila babu karɓuwar dabba

Duk da haka, karɓuwar dabba nan da nan ya kasance mai zaman kanta a bisa doka. Dangane da halin da ake ciki yanzu, ba a shirya kwashe dabbobin da ke gonar ba nan take. Cire dabbobi a wajen dokar hana kiwo bisa doka yakan faru ne kawai idan akwai “haɗari na kusa”. Masu fafutukar kare hakkin dabbobi a fili sun fi hukumomin tantance ko haka lamarin yake a kamfanin na yanzu.

Lena Remich: Mutuwar dabbobi ya zama ruwan dare gama gari a wannan gona. Kulawa da masauki, aƙalla daidai da ƙayyadaddun ƙa'idodin doka, an nuna su akai-akai ba su isa ba a cikin bayanan. Dabbobi suna shan wahala akai-akai kuma har da yawa, kamar yadda ayoyin suka nuna duka. Don haka muna ganin babban haɗari ga dabbobi a nan.

Nasara tare da ɗanɗano mai baƙin ciki

Da alama yanzu ma’aikacin zai yi kokarin sake sayar da dabbobin da ake da su ko kuma a yanka su kafin dokar hana kiwo ta fara aiki. Makomar waɗannan dabbobi, waɗanda fuskokinsu suka taɓa jama'a a makon da ya gabata a cikin fallasa VGT, baƙin ciki da yawa, kuma daidai. A cikin tsarin da ake da shi, duk da haka, dokar hana kiwo ta doka bisa doka a fannin noma abu ne mai wuyar gaske - kuma a yanayin zaluncin dabbobi irin wannan mataki ne mai matukar muhimmanci.

Lena Remich ta kammala: Tabbas, makomar waɗannan dabbobi ma yana ba ni baƙin ciki sosai. Dukanmu muna fata mu iya ceton kowace dabba mai wahala. Duk da haka, wannan ba zai yiwu ba a cikin tsarin na yanzu. A cikin al'ummar da ake ɗaukar dabbobi a matsayin kayayyaki ba don abin da suke ba - mutane masu hankali waɗanda ba sa son mutuwa - canjin tsarin yana jinkirin. Gonakin Austriya na fashe a kan kabu, kuma wuraren marmarin da dabbobi za su rayu cikin kwanciyar hankali ba tare da an yi amfani da su ba ba kasafai ba ne. Koyaya, zamu iya yin aiki tare don ƙirƙirar kyakkyawar makoma ga dukan dabbobi! Duk wanda ya damu da dabbobi kuma ba ya son yarda da wahalar dabbobi, ya kamata ya tallafa wa kungiyoyin kare dabbobi irin su VGT, namu. Koke-koke alama kuma, ƙarshe amma ba ƙarami ba, daina ba da kuɗin kuɗaɗen wahalar dabbobi tare da cin naku da salon rayuwar ku!

Photo / Video: Farashin VGT.

Written by Option

Zaɓin kyakkyawan tsari ne, cikakken mai zaman kansa kuma dandamali na kafofin watsa labarun duniya akan dorewa da ƙungiyoyin jama'a, wanda Helmut Melzer ya kafa a cikin 2014. Tare muna nuna hanyoyi masu kyau a kowane fanni kuma muna tallafawa sabbin abubuwa masu ma'ana da ra'ayoyin sa gaba - ma'ana-mafi mahimmanci, kyakkyawan fata, har zuwa ƙasa. An sadaukar da zaɓin al'umma na musamman don labarai masu dacewa da kuma tattara mahimman ci gaban da al'ummarmu suka samu.

Bayani na 1

Bar sako

Ɗaya daga cikin Ping

  1. Pingback:

Leave a Comment