in

Gumakanni - Shafi na Gery Seidl

Gery Seidl

A matsayina na mai zane-zane na cabaret, ana tambayar ni sauƙaƙe idan ina da abin koyi, kuma kowane lokaci dole ne in yi tunani na ɗan lokaci kafin a ƙarshe na amsa "a'a". Sanya wani abin kwaikwayo da sunan abin koyi shima yana da matukar hadari, tunda mutum yayi qoqarin kwatanta shi. "Ya ke kamar haka - yana son yin koyi da shi - kwafin mai rahusa". Bugu da ƙari, ban sani ba ko abin koyi zai isa.

Akwai mutanen da suke da'awar cewa Friedensreich Hundertwasser yayi ƙoƙarin yin kwafin mai girma Antonio Gaudí. Tabbas, akwai abubuwa masu kama da juna, amma akwai mutane biyu waɗanda suka bayyana ra'ayinsu ta hanyar kansu. Wanda ya yi sa'a da aka haife shi tun farko. Gaudi. A fantasy. Mai hangen nesa. An damu kuma tabbas ga wani mahaukaci. Gaudí ya rayu saboda abin da ya aikata. Bai taɓa ganin babban hangen nesa na ikkilisiyarsa ba, amma ainihin ɗaukar aikin wannan girma ya sa ya zama abin koyi. A yau kamar yadda yake, ba kamar kowa ba. Musamman.
Shin bambancin da ke canza gumaka gumaka ne? Me yasa kamfanin da yake son ya san abin da Michael Jackson ya ɗauki don karin kumallo, abin da shamfu na gashi Mariah Carey ke amfani da shi ko kuma gitars Slash nawa sun rataye a gida? Yaya kake rayuwa? Me kuke yi?

Zai yiwu Mr. Max Mustermann ya kasance abin koyi ga rayuwarmu ba tare da talakawa suka san ta ba. Ina ganin ya kamata mu je neman jarumawan a cikin mu.

Kuma me yasa ba mu da sha'awar yadda Max Mustermann ke ɗaukar gashin kansa a yau? Saboda Max Mustermann bai yi wani abu na musamman ba - mun yi imani. Amma watakila wannan Mr. Max misali ne ga al'ummarmu ba tare da talakawa suka san shi sosai ba. Wataƙila shi ruhu ne mai saɓani a cikin kaɗan don adalci? Wanda ya tashi lokacin da ya ji zalunci. Wanda ya sami farin ciki a aikin sa kuma har yanzu yana biyan haraji. Mahaifin 'ya'ya biyu, wanda har yanzu yake son farkawa kusa da matar shi bayan aure na shekaru 20 kuma yana ƙaunar kowane wrinkle a kyakkyawar fuskarta. Tabbas shi ma yana ganin fuskokin botox na matan da aka yi wa magana a talabijin, amma ba sa taɓa shi. Ku ne. Mrs Mustermann. Gida yana bincika komai. Daga likitan dangi don dafa abinci, jagoran tafiya da malamin gida. Ita, wacce ke rufe wurare da yawa sannan kuma take ɗauke da taken Matar Gidan. Wannan ba tikiti bane ga jan kati a Bambiverleihung. Babu Oscar don hakan.

Mustermannleben ba sauti mai ban sha'awa ba. Artig, amma ba mai ban sha'awa bane. Kuma duk da haka za'a iya samun jaruma a ciki, kawai yana ɗaya daga cikin masu shuru. Childrenaƙan abin koyi ga yara masu yiwuwa su same shi marasa kan gado, amma ranar za ta zo, inda su ma za su fahimci halayensa. An Oscar don aikin rayuwarka ta hanyar dangi ne kawai za su iya bayarwa, mafi karancin sel a cikin jama'a, amma a ganina mafi mahimmanci. Jarumai ne masu natsuwa da suka sa wani ya zama babba. Ta hanyar tambayar abin da ya ci, ta hanyar kulawa da tufafinsa, ta hanyar karɓar shi ba da sha'awa, lokacin da ya fita daga ɗayan 25 limos.
Muna sauraron kiɗan su, muna jin daɗin hotunan, muna da sha'awa game da rhetoric ... Rashin iyaka na iya ci gaba da wannan jeri. Taurari, ƙungiyar lokacinmu, sun rufe wani abu da alama kamar ba a garemu ba, wanda bamu gano ba ko kuma ba zamuyi ƙoƙarin bayyanawa a fili ba. Yana faruwa koyaushe waɗanda ake zargi da kwaikwayon abin kwaikwaya sukan rasa haske lokacin da suka san juna. Amma daɗi, yana yiwuwa a sami girman a cikin wanda ba a san shi ba.

Idan bamu sake gano dabarar rashin nasara ba, to ba zamu iya samo sabbin hanyoyi ba. Ba zamu mallaki sabbin bukatun lokaci da tunaninmu akan tsoffin hanyoyin ba.

Ina ganin ya kamata mu je neman jarumawan a cikin mu. Ku ciyar lokaci don sanin abin da ya bambanta mu. Nemo lokacin da zai shafe mu. Neman haɗu da haɗakar da mu. Gane mu waye kuma me yasa muke anan. Sa’annan za mu iya kasa samun karin mutunci.
Ka wakilci hankalinka da kashin baya da hankali kuma kada ka yarda da duk abin da aka sanya a gabanka. Wadanda muka zaba - mun zaba, kuma na gaji da fuskantar kullun da mummunan karami. Idan bamu sake gano dabarar rashin nasara ba, to ba zamu iya samo sabbin hanyoyi ba. Ba zamu mallaki sabbin bukatun lokaci da tunaninmu akan tsoffin hanyoyin ba. Rashin amincewa, wanda kafofin watsa labarai ke kawo mana kowace rana, ya ɓace cikin rashin ƙarfi na "karantawa". Kamar yadda kasashe makwabta da (shuwagabannin) zababbun shuwagabannin su ke kara zama mai hana 'yancin fadin albarkacin baki da' yancin 'yan jaridu, zamu sami lokacin da al'ummata suka sani kawai daga littattafan tarihi.
Ina tsammanin lokaci ya yi da ya dace da sabbin jarumai. Takalma na Nelson Mandela, Vaclav Havel, Rosa Parks da ƙari. masu girma ne, amma wa ba ya ce wata rana za su iya dacewa da wata. Don haka koyaushe za su zama jarumawa da abin koyi da tsararraki ɗaya ko sama da haka. Babban gumakan da ke cikin hasken wutar lantarki da gumakan da ba su da amana waɗanda sunayensu da fuskokinsu ba sa samun su cikin hasken. Kuma kamar yadda gumaka za su kasance koyaushe, haka kuma waɗanda suke yin su. Cutar symbiosis. Kada ku nemi haske, ku zama haske.

Photo / Video: Gary Milano.

Written by Gery Seidl

Leave a Comment