"Kudi shine iskar oxygen da ke hura wutar dumamar yanayi," in ji mai rajin kare muhalli na Amurka Bill Mc Kibben. Kuma yana da gaskiya.

Ta yaya inshora ke aiki:

Don tsayayyen kuɗin, kamfanonin inshora suna ɗaukar haɗarin abokan cinikin su. Misali, inshorar alhaki na biya lahani idan na ɓarnata kayan wani ba da gangan ba. Inshorar rai na lokacin tana biyan takamaiman gudummawa lokacin da mai inshorar ya mutu. Kamfanonin inshorar lafiya suna biyan magani don inshorar su kuma inshorar haɗari tana ɗaukar lahani ga abokan cinikin su. Manufar wannan ita ce cewa mutane da yawa masu inshora da ke da ƙarancin ƙarfi, gudummawar da ake biya a kai a kai na iya ɗaukar manyan lalacewa cikin sauƙi fiye da wanda abin ya shafa shi kaɗai. Insuranceungiyar inshora AXA ta bayyana ƙa'idar a nan sosai.

Sanya kudin inshora mai dorewa

Don kuma iya magance babbar lalacewa, misali bayan bala'o'i, manyan kungiyoyin inshora kamar AXA ergo ko Allianz suna tara kuɗi da yawa tare da mutane masu inshora da yawa. Dole ne su "ajiye shi" - yadda zai yiwu. Kadarorin Jamusawa da masu inshorar rauni kaɗai sun saka hannun jari kusan biliyan 2019 na kwastomominsu a cikin shaidu, hannun jari da kuma mallakar ƙasa a cikin 168. Amma da wuya wani ya san ainihin abin da ke faruwa ga kuɗin - balle yadda waɗannan saka hannun jari ke shafar muhalli da yanayi.

Hadin gwiwar da aka kafa a Munich a 2016 ver.de yanzu haka yana kafa kamfanin inshora wanda ke sanya kudin inshorar musamman ta hanyar dorewa, misali a kamfanonin zamantakewar, kuzarin sabuntawa da sauran ayyuka masu ma'ana ta zamantakewar.

Allianz da Munich Re suma suna inshorar rijiyoyin mai

A halin yanzu, kamfanonin inshora suma suna tallata "dorewa" na saka hannun jari. Bayan haka, su ne farkon waɗanda aka gabatar da takardun kuɗi don lalacewar hadari sakamakon matsalar sauyin yanayi, misali. Don haka suna da matukar sha'awar rage dumamar duniyar tamu. Koyaya, irin waɗannan manyan kamfanoni suna jinkirin motsi. Ver.de ya fi sauri, a bayyane kuma da fatan zai zama ƙaya a ƙasan Allianz, ergo, AXA da sauran su. Misali, Allianz da reinsurer (wani abu kamar inshora ga kamfanonin inshora) har yanzu suna inshora wuraren samar da mai da gas.

Wannan Zauren Al'umma ne ya kirkiresu. Shiga ciki ka tura sakon ka!

KYAUTATAWA ZUWA GUDA GOMA


Written by Robert B Fishman

Marubuci mai zaman kansa, ɗan jarida, mai ba da rahoto (rediyo da kafofin watsa labarai), mai ɗaukar hoto, mai ba da horo, mai gudanarwa da kuma jagorar yawon shakatawa

Leave a Comment