in ,

Abubuwa 6 da ke samar da gidan yanar gizo mai kyau


Yana da mahimmanci ga kamfanoni da daidaikun mutane su mallaki ƙwararrun gidan yanar gizo da aka tsara da kyau kwanakin nan. Kyakkyawan gidan yanar gizon yana da alaƙa da ƙira mai ban sha'awa, tsari mai sauƙin amfani da amfani mai kyau. Akwai wasu fasahohin fasaha waɗanda ya kamata a yi la'akari da su yayin zayyana da gudanar da gidan yanar gizo. Kyakkyawan gidan yanar gizon yakamata kuma ya ƙunshi takamaiman shafuka don biyan bukatun masu amfani da cimma burin kamfani ko mutum. A cikin wannan labarin, za mu bayyana abin da ainihin ke sa gidan yanar gizo mai kyau da kuma abin da ya kamata a yi la'akari.

1. Tsari

Gidan yanar gizon da aka tsara da kyau yana taimaka wa mai amfani don gano hanyarsu ta hanyar yanar gizo da kuma samun duk mahimman bayanai cikin sauri da sauƙi. Ya kamata a koyaushe mutum ya ɗauka cewa hatta masu amfani waɗanda ba su da ƙwarewa na musamman na iya cimma burinsu ba tare da kuskure ba. Sabili da haka, ya kamata a sami damar duk shafuka tare da dannawa kaɗan, ko dai ta menu a cikin yankin taken, hanyoyin haɗin rubutu ko maɓallan da aka rarraba akan gidan yanar gizon. Fiye da duka, bayanan tuntuɓar ya kamata koyaushe su kasance bayyane kuma a sauƙaƙe. Don haɓaka abokantaka na mai amfani, kewayawa menu ya kamata ya zama mai hankali kuma tsarin shafin ya zama bayyananne da sauƙi.

Hukumomin Zane Yanar Gizo san abin da ke da mahimmanci tare da gidan yanar gizon kuma yana iya gina shi a cikin mafi ƙanƙanta lokaci mai yiwuwa don ya zama mai ban sha'awa ga masu amfani.

2. Yana da kyakkyawan tsari

Kyakkyawan ƙirar mai amfani da mai amfani yana da matukar mahimmanci ga gidan yanar gizon kwanakin nan. Yana taimaka wa masu amfani su ji daɗi a rukunin yanar gizon kuma su daɗe akan rukunin. Zane mai ban sha'awa kuma yana taimakawa wajen haɓaka amincewar masu amfani ga kamfani ko mutum da kuma lallashe su su ci gaba da kasancewa a rukunin yanar gizon kuma su ci gajiyar sabis ko samfurin da ake bayarwa. 

Mummuna ko ƙira mai ruɗani, a gefe guda, na iya haifar da masu amfani da barin rukunin yanar gizon kuma su zaɓi rukunin gasa. Saboda haka, yana da mahimmanci cewa tsarin gidan yanar gizon ya kasance mai dacewa da masu amfani da kuma jan hankali don cimma burin shafin da kuma gamsar da masu amfani.

3. Yana da manufa ta rukuni

Gidan yanar gizon ya kamata ya kasance mai karkata zuwa ga rukuni, kamar yadda ya kamata ya dace da buƙatu da bukatun masu amfani. Ta hanyar yin la'akari da masu sauraron da aka yi niyya, ana iya tabbatar da cewa shafin yana dacewa kuma yana da ban sha'awa ga masu amfani kuma za su iya samun bayanan da suke nema da sauri da sauƙi. 

Gidan yanar gizon da ya dace da ƙungiyar kuma yana ba da gudummawa ga gaskiyar cewa ana samun sauƙin ta injin bincike da kuma cewa ƙungiyar da aka yi niyya ta gane shi a matsayin amintacce kuma abin dogaro. Idan gidan yanar gizon bai dace da buƙatu da bukatu na masu sauraron da aka yi niyya ba, zai iya zama ƙasa da dacewa da ƙarancin sha'awa ga masu amfani don haka ƙasa da nasara. Don haka yana da mahimmanci cewa gidan yanar gizon ya kasance koyaushe ana tsara shi ta hanyar ƙungiyar da aka yi niyya don cimma burin shafin da kuma gamsar da masu amfani.

4. Ba shi da aibi a fasaha

Akwai abubuwa da yawa da za ku iya yi don tabbatar da cewa gidan yanar gizon ku yana da inganci a fasaha:

  1. Tabbatar cewa gidan yanar gizonku yana amfani da ingantaccen HTML da CSS. Yi amfani da masu inganta W3C don ganowa da gyara kurakurai masu yuwuwa.

  2. Haɓaka aikin gidan yanar gizon ku ta hanyar damfara manyan hotuna da sauran kafofin watsa labarai, ƙara lamba, da kunna caching.

  3. Yi amfani da ƙira mai amsawa don tabbatar da gidan yanar gizonku yayi kyau akan na'urori daban-daban da girman allo.

  4. Tabbatar cewa gidan yanar gizon ku yana ɗauka da sauri ta haɓaka uwar garken da tsara abun ciki don ɗauka da sauri.

  5. Yi amfani da kayan aikin mai sarrafa gidan yanar gizo don inganta haɓaka injin binciken gidan yanar gizon ku da gano kurakurai masu yuwuwa.

  6. Gwada gidan yanar gizon ku sosai don tabbatar da cewa duk fasalulluka suna aiki da kyau kuma ba a sami kurakurai ba.

  7. Ajiye gidan yanar gizon ku akai-akai don tabbatar da cewa an kare duk bayanai kuma ana iya dawo da su a yayin da ya faru.

  8. Ci gaba da sabunta gidan yanar gizon ku ta hanyar shigar da sabuntawar tsaro akai-akai da kuma tabbatar da duk plugins da kari na zamani.

Don ƙarin hadaddun abubuwa, a Hukumar bunkasa software taimako.

5. Yana amsawa

Gidan yanar gizo mai amsawa yana da mahimmanci a yau yayin da mutane da yawa ke amfani da intanit ta wayoyin hannu da kwamfutar hannu. Gidan yanar gizo mai amsawa shine wanda ke daidaitawa ta atomatik zuwa na'urar da ake kallo a kai kuma yana ba da mafi kyawun ƙwarewar mai amfani, ko ana iya shiga cikin kwamfutar tebur, kwamfutar hannu, ko wayar hannu.

Gidan yanar gizo mai amsawa yana da mahimmanci saboda yana taimakawa gidan yanar gizon ku ya isa ga mafi yawan masu sauraro. Idan gidan yanar gizon ku baya aiki da kyau akan na'urorin hannu, masu amfani da yawa na iya canzawa zuwa wani gidan yanar gizon da ke aiki da kyau akan na'urarsu. Yanar gizo mai amsawa kuma yana taimakawa rage ƙimar bounce (yawan maziyartan da suka bar gidan yanar gizonku nan da nan bayan sun ziyarta) da ƙara lokacin zama (lokacin da masu amfani ke ciyarwa akan gidan yanar gizon ku).

Yanar gizo mai amsawa shima yana da mahimmanci saboda yana iya taimakawa inganta martabar injin bincikenku. Google ya fi son gidajen yanar gizon da aka inganta don na'urorin hannu, kuma gidan yanar gizon da ke amsa zai bayyana mafi girma a sakamakon bincike fiye da gidan yanar gizon da ba ya amsawa.

A cikin duniyar dijital mai sauri ta yau, yana da mahimmanci ga 'yan kasuwa su sami ƙarfi kan layi, kuma gidan yanar gizo mai amsawa wani yanki ne mai mahimmanci na hakan. Yana taimaka wa gidan yanar gizon ku ya isa ga mafi yawan masu sauraro, haɓaka ƙwarewar mai amfani, da haɓaka martabar injin bincike.

6. Abin da ke ciki yana da ban sha'awa

Abubuwan da ke cikin gidan yanar gizon suna da matuƙar mahimmanci ga masu karatu saboda shine abin da ke jawo su zuwa rukunin yanar gizon kuma yana taimaka musu yanke shawarar sake ziyarta. Abubuwan da ke cikin gidan yanar gizon kuma yana da mahimmanci saboda yana iya taimakawa gidan yanar gizon samun mafi kyawun injunan bincike don haka ya sami ƙarin zirga-zirga.

Abubuwan da aka tsara da kyau kuma suna da mahimmanci don ɗaukarwa da kiyaye masu karatu sha'awar. Idan abun ciki yana da ban sha'awa ko da wuya a fahimta, masu karatu bazai daɗe a kan rukunin yanar gizon ba kuma suna iya barin sauri. Abubuwan da aka tsara da kyau, a gefe guda, za su taimaka wa masu karatu su daɗe a kan rukunin yanar gizon kuma watakila ma yin rajistar wasiƙar ko rabawa a kan kafofin watsa labarun.

Abin da ke cikin gidan yanar gizon ya kamata kuma ya kasance na yanzu kuma ya dace. Idan abun ciki ya ƙare, masu karatu bazai dawo ba saboda sun daina ganin wata ƙima. Don haka yana da mahimmanci a kai a kai a buga sabon abun ciki da sabunta abubuwan da ke akwai.

Gabaɗaya, abubuwan da ke cikin gidan yanar gizon suna da mahimmanci ga masu karatu da kamfani saboda yana taimakawa gidan yanar gizon samun sauƙin samu, jan hankali da kiyaye sha'awar masu karatu kuma yana taimaka musu yanke shawarar sake ziyarta.

Wannan Zauren Al'umma ne ya kirkiresu. Shiga ciki ka tura sakon ka!

KYAUTATAWA ZUWA GUDA GOMA


Leave a Comment